เว็บไฮโลออนไลน์ สมาคมฯจัดอบรม”โปร ไลเซนส์” รุ่นที่2

ผลการค้นหารูปภาพสำหรับ สมาคมฯจัดอบรม"โปร ไลเซนส์" รุ่นที่2

กุนซือขัดตาทัพช้างศึก พร้อมด้วยโค้ชอีก 20 ราย เริ่มต้นเข้ารับการอบรม “โปร ไลเซนส์” ที่สมาคมฯ จัดขึ้น ในฐานะรุ่นที่ 2
วันที่ 28 มกราคม 2562 เวลา 09.00 น. ณ พัฒนา กอล์ฟ คลับ แอนด์ รีสอร์ท จังหวัดชลบุรี สมาคมกีฬาฟุตบอลแห่งประเทศไทยฯ จัดพิธีเปิดการอบรมผู้ฝึกสอน หลักสูตร AFC ‘Pro’ Diploma Coaching Course ซึ่งถือเป็นรุ่นที่สองภายในประเทศไทย

เว็บไฮโลออนไลน์ สำหรับรุ่นแรกในประเทศไทย ของ หลักสูตร ‘Pro’ ไลเซนส์ ได้เสร็จสิ้นไปเมื่อช่วงต้นปีก่อน โดยมีผู้ผ่านการอบรมทั้งหมด 21 ท่าน

ภายในพิธ๊เปิดในครั้งนี้ นำโดย คุณ ธนศักดิ์ สุระประเสริฐ อุปนายกสมาคมฯ ฝ่ายสื่อสารองค์กร พร้อมด้วยอับดุลฮุสเซน ปาร์โนว์ วิทยากร , ทรงยศ กลิ่นศรีสุข, ธงชัย รุ่งเรืองเลิศ ผู้ช่วยวิทยากร และ ผู้เข้าอบรมอีกจำนวน 21 คน ดังมีรายชื่อต่อไปนี้

1. นายเอกลักษณ์ ทองอ่ำ (วิทยากรสมาคมกีฬาฟุตบอลแห่งประเทศไทยฯ)
2. นายอิสสระ ศรีทะโร (หัวหน้าผู้ฝึกสอนทีมชาติไทยรุ่นอายุไม่เกิน 19 ปี)
3. นายอลงกรณ์ ทองอ่ำ (วิทยากรสมาคมกีฬาฟุตบอลแห่งประเทศไทยฯ และ หัวหน้าผู้ฝึกสอน ทีมเยาวชน เชียงราย ซิตี้)
4. นายอัคถภรณ์ ชลิตาภรณ์ (วิทยากรสมาคมกีฬาฟุตบอลแห่งประเทศไทยฯ และ ผู้อำนวยการฝ่ายเทคนิค สโมสร ไทยฮอนด้า เอฟซี)
5. นายสุรพงษ์ คงเทพ (หัวหน้าผู้ฝึกสอนสโมสร สมุทรปราการ ซิตี้ เอฟซี ใน T1)
6. นายสระราวุฒิ ตรีพันธ์ (ผู้ช่วยผู้ฝึกสอน สโมสร เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด ใน T1)
7. นายศิริศักดิ์ ยอดญาติไทย (รักษาการหัวหน้าผู้ฝึกสอนทีมชาติไทยชุดใหญ่)
8. นายรังสรรค์ วิวัฒน์ชัยโชค (หัวหน้าผู้ฝึกสอน สโมสร โปลิศ เทโร เอฟซี ใน T2)
9. นายทวีศักดิ์ โมราศิลป์ (วิทยากรสมาคมกีฬาฟุตบอลแห่งประเทศไทยฯ และ ผู้อำนวยการฝ่ายเทคนิค พีทีที ระยอง อคาเดมี)
10. นายญาณวิทย์ คันธราษฎร์ (ผู้อำนวยการฝ่ายเทคนิค สโมสร สุโขทัย เอฟซี ใน T1)
11. นายเจตนิพัทธ์ รชตเฉลิมโรจน์ (วิทยากรสมาคมกีฬาฟุตบอลแห่งประเทศไทยฯ)
12. นายจิราวัฒน์ ไหลนานานุกูล (ผู้ฝึกสอน สโมสร ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด ใน T1)
13. MR.MARCO GOCKEL (ผู้ฝึกสอน สโมสร ชัยนาท ฮอร์นบิล ใน T1)
14. MR.JORG PETER STEINEBRUNNER (ผู้อำนวยการฝ่ายเทคนิค สโมสร NEGERI SEMBILAN FA ในประเทศมาเลเซีย)
15. MR.TETSUYA MURAYAMA (ผู้อำนวยการเทคนิค สโมสร สมุทรปราการ ซิตี้ เอฟซี ใน T1)
16. MR.SEOL KHYUN (อดีตผู้ช่วยผู้ฝึกสอน ทีมชาติเกาหลีใต้ในฟุตบอลโลก 2018)
17. MISS PHAN THI ANH DAO (ฟิตเนสโค้ช สโมสรฟุตบอล KNIGHTS FC ในประเทศออสเตรเลีย)
18. MR. KIM NUMIL (หัวหน้าผู้ฝึกสอน สโมสร ชุนนัม ดรากอนส์ ในประเทศเกาหลีใต้)
19. MR.MOHAMED SHIYAZ (หัวหน้าผู้ฝึกสอน สโมสร C;ub Eagles ในประเทศมัลดีฟส์)
20. นาย ประจักษ์ เวียงสงค์ (หัวหน้าผู้ฝึกสอน สโมสร การท่าเรือ บี)
21. MR. MITSUO KATO (นักวิเคราะห์การแข่งขัน สโมสร เกียวโต ซังกะ ในประเทศญี่ปุ่น)